Gidajen da aka riga aka riga aka tsara sune babbar hanya don gina sabon gida cikin sauri, amma suna iya samun ƴan lahani.Idan kuna kan kasafin kuɗi mai tsauri, kuna son gina koren gida, ko kuma kawai kuna son adana lokaci, gidaje na yau da kullun na iya dacewa muku.Koyaya, akwai wasu matsalolin gama gari waɗanda yakamata ku sani kafin ku saya.
Me ya sa ba za ku ci gidajen da aka riga aka gina ba
Idan kuna neman gina gida cikin sauri, gidajen da aka riga aka tsara na zamani zaɓi ne.Suna isa wani bangare na ginin, wanda ya rage aikin da ake yi a wurin aikin.Bugu da ƙari, gidajen da aka riga aka keɓance ba su da saurin jinkiri saboda yanayi ko ba da izini.
Abubuwan da ke ƙasa ga gidajen da aka riga aka tsara shi ne cewa ba za a iya keɓance su sosai ba, don haka ƙila dole ne ku daidaita tsarin bene wanda bai dace da kyakkyawar hangen nesa ba.Ga yawancin masu neman gida, wannan na iya zama mai warwarewa.Kuna buƙatar yanke shawara ko yana da mahimmanci don samun zaɓuɓɓukan gyare-gyare.
Amfanin makamashi
Ingantacciyar makamashi muhimmin abu ne yayin zabar gidan da aka riga aka tsara.Yawancin kayan gini na zamani suna da tagogi na zamani da matsi don kiyaye zafi a ciki.Kyakkyawan prefab mai inganci kuma na iya zama sifili-net, yana samar da isasshen makamashi mai sabuntawa ga duka gida.Idan aka kwatanta da gidajen da aka ƙera itace, gidajen da aka riga aka tsara za su iya zama masu ƙarfin kuzari sosai.Haka kuma, gidajen da aka riga aka kera sun haɗa da duk kayan aikin da suka dace tun daga farko.
Bugu da ƙari ga ƙarfin kuzarinsa, gidan da aka riga aka tsara shi ma yana da sauri don shigarwa, don haka zaɓi ne mai ban sha'awa ga mutanen da ke da iyakacin lokaci da kuɗi.Bugu da ƙari, gida na zamani shine babban zaɓi don wurare masu nisa, saboda 'yan kwangila na iya sauƙaƙe jigilar kayayyaki zuwa shafin.A ƙarshe, ya rage naku don yanke shawarar wane gidan da aka riga aka tsara zai fi dacewa da salon rayuwar ku da kasafin kuɗi.Za ku yi mamakin yawan fa'idodin gida na zamani.
Gidajen da aka riga aka riga aka tsara suma sun fi gidajen da aka gina a wuri araha, saboda ana iya gina su a cikin yanayi mai sarrafawa.Ko da yake wasu farashi suna shafar kasuwa, gidajen da aka riga aka tsara sun fi gasa kuma ana siyar da su akan farashi ƙasa da na gidajen da aka gina ta yanar gizo.A cewar Tedd Benson, wanda ya kafa Unity Homes, ana iya gina gidan da aka riga aka tsara akan ƙasa da $200 a kowace ƙafar murabba'in.
Yayin da prefab modular gidan yawanci ya fi araha fiye da gidan gargajiya, sau da yawa yana da wuya a yi ƙananan canje-canje ga tsarin bene.Saboda an gina shi a waje, yawancin masana'antun da aka riga aka yi amfani da su suna amfani da ƙira da shimfidu masu sauƙi.A tsawon shekaru, duk da haka, wasu masana'antun sun sami damar fadada yuwuwar ƙirar su.
Ingantattun makamashi na prefab modular gidan da sauri shigarwa yana amfanar yanayi.Gidan gargajiya na iya ɗaukar watanni bakwai ana gina shi, wanda ke sa ƙarfin kuzarin gidajen da aka riga aka tsara ya zama muhimmin abu.Sabanin haka, ana iya gina gida na zamani a cikin gida cikin 'yan kwanaki.Bayan ingantaccen makamashi, gidajen prefab suma suna da kyau ga waɗanda suka fi son ƙirar yanayin yanayi.
Gidajen da aka riga aka tsara sun fi arha ginawa fiye da gidajen da aka gina sanda, kuma ana rage farashin kayan ta hanyar ginin masana'anta.Masana'antu suna siyan kayan da yawa, wanda ke nufin rage farashin aiki.Tsarin ginin kuma yana da sauri, wanda ke rage lokaci da kuɗi.Wasu kamfanonin riga-kafi na iya ma kula da tsarin ba da izini a gare ku.
Baya ga ƙarancin farashi, gidan da aka riga aka tsara ya fi na gargajiya aminci.Domin an sanya su cikin panel, za su iya jure wa matsanancin yanayi.Hakanan an gina su don biyan ka'idojin yanki da ka'idojin gini.Koyaya, wasu mutane na iya buƙatar hayar ɗan kwangila na gida don kayan aiki da tushe.Hakanan suna iya buƙatar kamfanin gyaran shimfidar wuri ko maginin titi.
Gidajen da aka riga aka rigaya sun fi dacewa da makamashi fiye da gidajen hannu.Bugu da ƙari, ba buƙatar masu gine-gine da masu zane-zane ba, gidajen da aka riga aka rigaya sun fi rahusa fiye da gidajen da aka gina.Yawanci, gidaje na yau da kullun ba su da tsadar kashi 15 zuwa 20 bisa ɗari fiye da gidajen da aka gina da katako.
Farashin gidajen da aka riga aka tsara
Gidajen da aka riga aka shirya sau da yawa suna da rahusa fiye da gidajen da aka gina ta yanar gizo, kuma ana iya shigar da su cikin sauri da sauƙi.Shigarwa na iya ɗaukar watanni huɗu zuwa shida kawai.Farashin na iya zuwa daga kusan $500 zuwa $800 a kowace ƙafar murabba'in, kuma sun dogara da nau'in gida da haɓakawa na waje.Yawancin gidaje na zamani ba sa zuwa da layukan kayan aiki, don haka dole ne ɗan kwangila ya tafiyar da layin.Wannan sabis ɗin shigarwa na iya tsada a ko'ina daga $2,500 zuwa $25,000, kuma farashin yawanci yakan fi girma idan dukiyar tana kan yankin karkara.
Farashi na gida mai hawa biyu, daki mai dakuna uku na farko na iya zama ko'ina daga $75,000 zuwa $188,000, ya danganta da fasali da keɓancewa.Yayin da ainihin ƙirar ƙira ta kusan $50-100, rukunin da aka keɓance zai kashe tsakanin $120- $230.Don riga-kafi mai dakuna huɗu, farashin kowane ƙafar murabba'in ya bambanta daga $75- $ 265 - gida mai dakuna uku na yau da kullun zai kashe $ 131,500 zuwa $ 263,000, yayin da kayan alatu mai dakuna huɗu zai ci sama da $263,000 ko fiye.
Ana iya gina gidaje na zamani na farko a cikin salo iri-iri mara iyaka.Ana isar da sassa na yau da kullun a cikin sassan, waɗanda aka sake haɗa su akan wurin.An haɗa sassan da aka riga aka tsara a kafuwar don ƙirƙirar gidan da aka gama.Saboda ƙayyadaddun sufuri, gidajen da aka riga aka kera suna da iyaka.Suna buƙatar dacewa akan hanya, don haka galibi ana tsara su don wani tsayi da faɗi.
Idan aka kwatanta da gidajen da aka ƙera sanda, gidajen da aka riga aka tsara suna buƙatar ƙaramin abu.Gida mai hawa biyu na zamani na iya farashi ko'ina daga $75,000 zuwa $150,000, tare da ƙarin farashi don shirye-shiryen wurin da farashin kayan aiki.Karami, gida mai dakuna biyu zai biya ko'ina daga $20,000 zuwa $130,000 bayan shiri na wurin.
Kudin gidajen da aka riga aka kera ya dogara da abubuwa da yawa, gami da girma, salo, da fasali.Babu shakka, gidaje masu girma da fa'ida sun fi tsadar ginawa.Bugu da ƙari, girman ƙasar da kuke buƙatar gina gidan ku zai shafi jimillar kuɗin gidan ku.
Kudin gidajen da aka riga aka tsara ya dogara da murabba'in murabba'in.Gida mai hawa uku yana kashe fiye da gida mai hawa biyu, kuma zai ɗauki lokaci mai tsawo ana gina shi.Domin ya fi rikitarwa kuma yana buƙatar ƙarin aiki, farashin zai fi girma fiye da gida mai hawa ɗaya.
Farashin ƙasar kuma na iya bambanta dangane da inda kuke zama.Yawanci, yankunan karkara sune mafi arha, amma kuma kuna iya samun kyakkyawar ciniki a cikin birane.Baya ga farashin filaye, kuna buƙatar biyan kayan aiki, na USB, ɗaukar shara, da gyare-gyare.Yana da kyau a yi siyayya don inganci idan ana maganar gidajen da aka riga aka yi.
Siyan gida na zamani na iya yin tsada sosai.Kuna iya buƙatar lamunin gini, wanda ke aiki na shekara ɗaya.Bayan haka, dole ne ku canza shi zuwa jinginar gida na dogon lokaci don kammala gidan.Koyaya, zaku iya adana lokaci da kuɗi ta zaɓar gidan da aka riga aka keɓance.